DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > KIẾN THỨC-KINH NGHIỆM VỀ CHIM CẢNH-PHỤ KIỆN

KIẾN THỨC-KINH NGHIỆM VỀ CHIM CẢNH-PHỤ KIỆN Kiến thức liên quan đến thú chơi chim cảnh

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #11 (permalink)  
Cũ 25-08-2010, 11:42
Thành viên chính thức

Nơi cư ngụ: TPHCM
Cảm ơn: 108
Được cảm ơn 35 lần trong 25 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới tuanapi83
bác làm lồng đẹp đấy!em cũng thích tự làm cho mình mấy cái lồng!!hehehe...cái đầu mà bác làm đc như thế quá good rồi!!!chúc bác có những cái lồng sau này càng chuẩn va đẹp....
Trả lời kèm theo trích dẫn
  #12 (permalink)  
Cũ 25-08-2010, 12:06
Thành viên đã đăng ký Chợ tiểu thương

Cảm ơn: 6,115
Được cảm ơn 5,639 lần trong 1,368 bài viết
Với cái lồng đầu tiên mà làm thế này rồi thì là quá đẹp . Chúc mừng bạn, hôm bạn hỏi mình về nan lồng chào mào thì mình không nghĩ là bạn làm được đâu, chỉ nghĩ là hỏi giá linh tinh thôi thông cảm cho mình nhé. Còn lồng làm thế này là quá ok rồi. Có khi ae mình hợp tác với nhau được đấy nhỉ
  #13 (permalink)  
Cũ 25-08-2010, 15:41
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 661
Được cảm ơn 792 lần trong 548 bài viết
nan này là bác lấy trong cáp quang à.
  #14 (permalink)  
Cũ 25-08-2010, 22:36
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 38
Được cảm ơn 60 lần trong 31 bài viết
theo tớ nghĩ thì lồng chim không cần phải kích thước theo lỗ ban đâu bạn ạ . Quan trọng là tỷ lệ hợp lý thích ứng đặc tính cho từng loại chim mình nuôi . Như Trung Quốc người ta nuôi Họa Mi mộc lồng chỉ có 20cm vuông và cao 22cm thôi chỉ đủ cho chú nó sàn cầu chứ không nhảy nhót lung tung được ( vì Họa Mi mộc rất nhát nên nhảy rất nhiều ), khoảng cách của nan tre cũng là một vấn đề cần lưu ý sao cho đầu của con chim vừa đủ lọt sẽ không làm chim bị xức đầu mẻ tráng .
hy vọng vài lời góp ý giúp bạn lần sau có những chiếc lồng xinh sắn hơn.!
Đã có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới chimviet vì bài viết hữu ích này:
  #15 (permalink)  
Cũ 25-08-2010, 22:43
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 4,294,967,285
Được cảm ơn 11 lần trong 13 bài viết
đẹp đó, bạn làm thêm mấy cái rồi bán đí. thấy thích rôi đấy. hjhj
  #16 (permalink)  
Cũ 26-08-2010, 12:58
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 24 lần trong 19 bài viết
Lồng vuông, như vậy? Chim CM có ngoái ngửa hoặc làm xiếc (lộn) không?, tôi cũng có một con CM đang nuôi ở lồng tròn, sau đó chuyển sang Lồng vuông, 2 tuần sau, chú CM của tôi trở thành diễn viên xiếc thực thụ. hỏng cả chú Chim.......
  #17 (permalink)  
Cũ 26-08-2010, 19:57
Thành viên chủ chốt

Nơi cư ngụ: Tân mai -hoàng mai -hn
Cảm ơn: 875
Được cảm ơn 1,352 lần trong 393 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới Huy_TM
To Tuanhht : Em hỏi bác nan CM để làm thật mà , em làm vì cáii thú thôi chứ không có ý KD . Từ bé có biết làm mộc bao giờ đâu bác :(
To Tamoleo : Nan này là nan nứa bạc ạ , em định làm nan sợi thủy tinh trong sợi cáp quang , nhờ bạn tuỳnh trong dd lấy hộ nhưng không kịp .
To chimviet : cảm ơn bác vì lời góp ý . Em làm khoảng cách nan là 1.8mm , khoảng cách của khung lồng này là chưa hợp lý vì khung giữa hơi rộng . Em đang định làm tiếp 1 cái lồng CM xách đi dợt và dự kiến khung sẽ mảnh hơn và làm kỹ hơn . Đồng thời cái lồng vừa làm vẫn chưa hoàn chỉnh theo ý vì còn thiếu các phần họa tiết trang trí góc . Em đang định cắt mica trắng để trang trí cho giống xương :D
To chaomao :cảm ơn bạn mình làm để phục vụ cái thú thôi chứ không bán . Nếu muốn mua bạn sang trang web TQ xem mẫu rồi đặt hàng mình lấy về cho :)
To Hungtd : Long không ảnh hưởng nhiều đến tật của chim bác ơi , Nếu như bác nói thì những chú cm nuôi lông Huế đều ngoái lộn và dự thi vào liên đoàn xiếc vn hết à :)
  #18 (permalink)  
Cũ 28-08-2010, 18:38
Thành viên mới

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 4 lần trong 2 bài viết
Web nao chi cach lam chi em voi..
  #19 (permalink)  
Cũ 02-09-2010, 08:43
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 38
Được cảm ơn 60 lần trong 31 bài viết
chào Huy-TM !
Bác cũng khá khóe tay đấy. Bác đang định làm thêm 1 chiếc nữa à? cố gắng nhé . còn chiếc lồng này đã hoàn thành chưa ? xong thì cho anh em xem với nhá , theo mình thì bác cứ làm các họa tiết trang trí góc bằng gỗ cho cùng chất liệu sẽ hay và dễ nhìn hơn . Thực tế thì mình thấy không cần phải làm các họa tiết trang trí góc đâu , vì bố cục như vậy không đẹp lắm ( kiểu lồng Huế ... ) trên cũng có dưới cũng có thành ra không có chỗ nào là chính cũng chẳng có chỗ nào là phụ cả ( về nguyên tắc thiết kế ) chỉ giải quyết vấn đề lắp đầy chỗ trống thôi...heeeee ! nghiên cứu kỹ nhá! Thân !
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới chimviet vì bài viết hữu ích này:
  #20 (permalink)  
Cũ 02-09-2010, 08:58
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 8
Được cảm ơn 29 lần trong 15 bài viết
hay nhỉ tự làm cơ àh giỏi ghê
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài