DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > KIẾN THỨC-KINH NGHIỆM VỀ CHIM CẢNH-PHỤ KIỆN

KIẾN THỨC-KINH NGHIỆM VỀ CHIM CẢNH-PHỤ KIỆN Kiến thức liên quan đến thú chơi chim cảnh

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #1 (permalink)  
Cũ 27-06-2010, 15:43
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 219
Được cảm ơn 165 lần trong 80 bài viết
Nhờ tư vấn cách trị bệnh Khướu bị đi ỉa

Nhờ tư vấn cách trị bệnh Khướu bị đi ỉa

Em mới nuôi khướu đuoc 1 tháng , mới bị đị đi ỉa ra toàn nước với cám 4,5 ngày rùi, chim vẫn bay nhảy, nhưng hơi yếu, trước hay hót nay thỉnh thoảng mới hót, em ra hàng chim mua thử thuốc gói 5g màu vàng vẫn chưa khỏi. Mong mọi người tư vấn giùm em. thanks
Trả lời kèm theo trích dẫn
  #2 (permalink)  
Cũ 28-06-2010, 11:39
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 205
Được cảm ơn 358 lần trong 202 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi chitkun2010 Xem Bài gửi
Em mới nuôi khướu đuoc 1 tháng , mới bị đị đi ỉa ra toàn nước với cám 4,5 ngày rùi, chim vẫn bay nhảy, nhưng hơi yếu, trước hay hót nay thỉnh thoảng mới hót, em ra hàng chim mua thử thuốc gói 5g màu vàng vẫn chưa khỏi. Mong mọi người tư vấn giùm em. thanks
Bạn thử dùng cloxit và becbezin dùng cho người ý Bạn bẻ thuốc bằng nửa hạt đỗ xanh thôi nhé và nghiền nhỏ hòa tan vào cóng nước nhựa loại to hay dùng cho khướu ý và cho uống trong ngày xem chú ta có đỡ ko nếu bệnh giảm thì cho uống thêm cho đến khi khỏi hẳn thì thôi chúc chú khướu của Bạn mau khỏi khỏe trở lại
  #3 (permalink)  
Cũ 28-06-2010, 20:51
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 219
Được cảm ơn 165 lần trong 80 bài viết
uh mình cũng nghĩ chim cũng vậy nên hôm qua cho uống rùi, mình cho cả viên berberin. Hôm nay thấy đỡ hơn nhiều. thanks ban nhé.
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài