DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > KIẾN THỨC-KINH NGHIỆM VỀ CHIM CẢNH-PHỤ KIỆN

KIẾN THỨC-KINH NGHIỆM VỀ CHIM CẢNH-PHỤ KIỆN Kiến thức liên quan đến thú chơi chim cảnh

Loading

arowana

LinkBack Công Cụ

Cũ 12-04-2011, 10:18
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 94 lần trong 23 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới idizus
Xu hướng chọn chim Chích Chòe Lửa!

Xu hướng chọn chim Chích Chòe Lửa!

Chòe Lửa là một trong nhữ loại chim hót hay & có thể hót nhiều giọng hót khác nhau. Nhưng Để chọn Chích Chòe Lửa bổi cũng như thuần “một con chim hay & đẹp” cần các thông số tối thiểu như sau :

1. Tướng chim: tướng chim là vấn đề cực kỳ quan trọng nên bạn phải xem kỹ rồi mới bắt chim. Chim chòe lửa bổi Loại chòe lửa đuôi dài từ 19cm trở lên thường nhốt trong lồng to chứa 1 đến 4 con (đuôi ngắn thường nhốt lồng nhỏ). AE phải thấy con chim nhảy qua nhảy lại, nhảy lên cầu nhảy xuống đáy lồng (con nào đâm đầu thẳng vào nan lồng kg nên lấy vì về nhà khó thuần & sứt đầu mẻ chán) lúc nhảy đuôi liên tục phải vểnh ngược lên trên, hai cánh phải dài xệ xuống như cánh gà tre. Các thông tin này khi chim căng lửa điệu bô chim sẽ rất đẹp & có phong cách.
  1. Lông chim: lông đen mượt gọn, lông cánh dài, lông đuôi phải cong cụp xuống (con nào đuôi vểnh, cong ngược lên đừng lấy, kể cả đuôi dài đến mấy cũng kg mua)
  1. Mỏ chim: mỏ đưới mỏng dài (mỏng môi hay hót) khép kín với mỏ trên, mỏ trên quá dài & đầu mỏ cong cụp vảo mỏ dưới kg nên lấy.
  1. Mắt Mũi chim: thường thì CCL mắt lồi ra ngoài, nếu con nào lồi quá nhiều kg nên bắt, mũi phải thông nhìn xuyên qua bên kia sẽ hót to & tốt.
  1. Chân chim: chân chim màu trắng hồng, khi đứng hay nhảy đòn phải cao luôn ở tư thế có vẻ sáp bắt đà bay, con nào đòn thấp đứng giống như đang ngủ đừng bắt, đặc biệt các móng đều nhau kg có tật.

Thú chơi Chòe lửa thì mỗi người một phong cách & sở thích khác nhau, nhưng về tiêu chuẩn chung mình xin đóng góp ý kiến trên để các bạn chọn một được con Chòe Lửa được ưng ý (múa rìu tí heee).

Cũ 12-04-2011, 10:25
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 2,481
Được cảm ơn 496 lần trong 260 bài viết
Thanhk chủ thớt đã cho ae thêm chút kinh nghiệm

Cũ 12-04-2011, 10:26
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 142
Được cảm ơn 857 lần trong 202 bài viết
Thường thì những chú có tướng dữ như đầu to, mắt lồi không nên bắt các bác ạ vì những chú ấy rất khó thuần.
Đã có 3 thành viên gửi lời cảm ơn tới truongvn vì bài viết hữu ích này:

Cũ 12-04-2011, 10:34
Thành viên chủ chốt

Nơi cư ngụ: Nha Trang
Cảm ơn: 698
Được cảm ơn 667 lần trong 406 bài viết
Thanks chủ thớt

Cũ 13-04-2011, 17:25
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 184
Được cảm ơn 193 lần trong 116 bài viết
Chao cac bac. Em moi mua dc 1 chu CCL. nghe ve rat thuan. Em co the cam thit tren tay va no bay den no mo. nhung no van chua hot. no chi lam bam trong hong thoi. va no rat it nhay. Cac bac cho em hoi do la nguyen nhan vi sao. do em moi choi len hok co chut kinh nghiem nao ca. mong cac bac chi giao
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới Undo vì bài viết hữu ích này:

Cũ 13-04-2011, 23:48
Thành viên tích cực

Nuôi chim là phải tập tính kiên trì, hên xui có con về hót ngay, có con nuôi cả tháng chưa chắc đã hót, cho ăn đều đăn đồ tươi & tắm nữa, nó xẽ đền đắp công nuôi dưỡng thôi

chuc thanh cong
Đã có 3 thành viên gửi lời cảm ơn tới idizus vì bài viết hữu ích này:

Cũ 15-04-2011, 14:21
chipxinhdep
Guest

upppppppppppppppppppppppppppppppppppppp!!!!!!!!!!! !!!
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới vì bài viết hữu ích này:

Cũ 16-04-2011, 13:09
Thành viên chủ chốt

Bác chủ thớt ơi ! cho em hỏi chú chòe lửa của em hay hot chuyện lắm . Đến khi nào nó mới có thể hot to được ah . Em gà nên các bác đừng cười
Đã có 3 thành viên gửi lời cảm ơn tới Undo vì bài viết hữu ích này:

Cũ 17-04-2011, 00:15
Thành viên tích cực

Hót chuyện là biểu hiện tốt rồi đấy, chịu khó chăm sóc bồi bỏ dinh dưỡng, bổ xung sâu khô nữa nhé, hàng ngày mở file lửa hót, đừng mở to qua kẻo nó tịt ngòi luôn ... chúc thành công nhé
Đã có 3 thành viên gửi lời cảm ơn tới idizus vì bài viết hữu ích này:

Cũ 17-04-2011, 08:36
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn bác . nhưng tình hình khá căng là ở chỗ em không bán sâu khô châu chấu or trứng kiến . Em chỉ có thể đào giun và cám cho nó ăn. liêu như vây có được không ah bác
Đã có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới Undo vì bài viết hữu ích này:

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài