DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > PHÒNG TRỊ BỆNH CHO CHIM CẢNH

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #11 (permalink)  
Cũ 08-12-2011, 02:12
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 121
Được cảm ơn 274 lần trong 104 bài viết
có một cách CM hết lộn đó là cho em ý về với thiên nhiên la khỏi. lúc nào khỏi bãy nại
Trả lời kèm theo trích dẫn
  #12 (permalink)  
Cũ 08-12-2011, 10:46
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 8,489
Được cảm ơn 6,096 lần trong 1,078 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi chaomhuecity Xem Bài gửi
kể ra chim hay , tố chất mà nếu chào mào mà lộn thì củng khó coi , mình có cách này bạn xem đc ko nhé , bạn nuôi lông vuông kiểu huế , bạn đừng bỏ cầu dài , bạn bỏ 3 cầu phụ 1 lần có nghỉa là 2 cầu phụ ở dưới và 1 cầu phụ ở trên , chim ko lộn đc và nó nhảy chuyền cầu liên tục rất linh hoạt và trông rất đẹp lồng chứ bạn treo sợi dây nhìn kinh lắm , chuc bạn may mắn
Bài chữa lộn của em đúng là bài chữa lộn của anh đấy
<<================Tự động nối 2 bài viết liên tiếp=================>>
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi achilles Xem Bài gửi
Hiện nay nhà em đang nuôi 1 chú chào mào đà nẵng.chim mới 1 mùa lồng.tình trạng là nhốt lồng cm 4 vanh thì em nó lộn như điên.em thử cho sang lồng chòe lửa.lắp 3 cầu bán nguyệt nhưng vẫn lộn mà lại còn thêm tật bám vanh ngoái.em đã thử mấy cách như nhốt lồng nhỏ căng dây(bỏ dây ra thì bị lộn trở lại),thay cầu phụ bằng cầu bán nguyệt.nuôi trong lồng lửa và không có cầu chính nhưng không có cách nào hiệu quả.bác nào có cáo kiến gì hay cách nào khác mà không tác động trực tiếp đến con chim như cắt cánh hay nhổ lông cánh gì gì thì chia sẻ cho em biết với.em xin hậu tạ
Bạn có thể làm theo cách của chaomhuecity cũng rất hiệu quả hoặc là lồng thái nhưng cầu chính thì bạn đặt người ta làm nhỏ to hơn chiếc đũa ăn cơm 1 xíu lấy giấy giáp đánh thật trơn mịn rồi phun sơn lên cầu sao cho chiếc cầu vừa nhỏ vừa trơn . chim đậu vào cầu sẽ bị ghê chân . nếu 3 lần lộn sẽ 1 lần ngã xuống sàn và bị ngã xuống sàn vài lần thôi thì bố bảo lần sau không dám lộn nữa . lồng thái quả là 1 thiết kế rất hay khi nuôi chim tránh phòng tật lỗi sau này . còn căng cước chỉ là chữa nhất thời thôi chứ không thể chữa triệt để. còn cầu bán nguyệt thì là hạn chế lộn và chỉ chữa được ngoái khi đã chữa ngoái ở avi thôi bạn ah.

Sửa bởi cuongtourism : 08-12-2011 lúc 10:46 Lý do: Tự động nối 2 bài viết liên tiếp
Đã có 5 thành viên gửi lời cảm ơn tới cuongtourism vì bài viết hữu ích này:
  #13 (permalink)  
Cũ 11-12-2011, 17:39
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 1,001
Được cảm ơn 1,121 lần trong 213 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi cuongtourism Xem Bài gửi
Bài chữa lộn của em đúng là bài chữa lộn của anh đấy
<<================Tự động nối 2 bài viết liên tiếp=================>>

Bạn có thể làm theo cách của chaomhuecity cũng rất hiệu quả hoặc là lồng thái nhưng cầu chính thì bạn đặt người ta làm nhỏ to hơn chiếc đũa ăn cơm 1 xíu lấy giấy giáp đánh thật trơn mịn rồi phun sơn lên cầu sao cho chiếc cầu vừa nhỏ vừa trơn . chim đậu vào cầu sẽ bị ghê chân . nếu 3 lần lộn sẽ 1 lần ngã xuống sàn và bị ngã xuống sàn vài lần thôi thì bố bảo lần sau không dám lộn nữa . lồng thái quả là 1 thiết kế rất hay khi nuôi chim tránh phòng tật lỗi sau này . còn căng cước chỉ là chữa nhất thời thôi chứ không thể chữa triệt để. còn cầu bán nguyệt thì là hạn chế lộn và chỉ chữa được ngoái khi đã chữa ngoái ở avi thôi bạn ah.
em thử chữa bằng cầu bán nguyệt cho con chim bị ngửa của em rồi lúc chưa cầu bán nguyệt thì ngửa nhiều bán nguyệt vào số lần ngửa giảm rõ rệt nhưng chất lượng mỗi lần ngửa khỏi chê luôn có lần nó bám vanh đầu quay 2 vòng 360 độ nó luôn để nghe hót

Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới thaikaca vì bài viết hữu ích này:
  #14 (permalink)  
Cũ 12-12-2011, 11:07
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 4
Được cảm ơn 27 lần trong 14 bài viết
cái này y học bó tay rồi thì phải, nếu lắp thêm cầu bán nguyệt thì cũng nên tính toán cho nó cân đối để chim có thể chuyền mà ko ccaanf bám thêm nang.
  #15 (permalink)  
Cũ 18-12-2011, 09:39
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 1
Được cảm ơn 9 lần trong 6 bài viết
Bạn nên che áo lồng lại, nửa trên nửa dưới, kéo áo lồng lên đến vị trí cầu phụ. Sau đó đặt lồng ở vị trí thấp thôi đừng cheo cao quá, tránh các vị trí có chó mèo hay qua lại nhé. Dùng biện pháp này khoảng 1 đến 2 tuần là chim đỡ ngay thôi mà, nên kéo dài thời gian hơn càng tốt.
Chúc bạn thành công.
  #16 (permalink)  
Cũ 19-12-2011, 09:53
Thành viên chính thức

Nơi cư ngụ: đà nẵng
Cảm ơn: 5
Được cảm ơn 18 lần trong 5 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới badoquynhon
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi achilles Xem Bài gửi
Hiện nay nhà em đang nuôi 1 chú chào mào đà nẵng.chim mới 1 mùa lồng.tình trạng là nhốt lồng cm 4 vanh thì em nó lộn như điên.em thử cho sang lồng chòe lửa.lắp 3 cầu bán nguyệt nhưng vẫn lộn mà lại còn thêm tật bám vanh ngoái.em đã thử mấy cách như nhốt lồng nhỏ căng dây(bỏ dây ra thì bị lộn trở lại),thay cầu phụ bằng cầu bán nguyệt.nuôi trong lồng lửa và không có cầu chính nhưng không có cách nào hiệu quả.bác nào có cáo kiến gì hay cách nào khác mà không tác động trực tiếp đến con chim như cắt cánh hay nhổ lông cánh gì gì thì chia sẻ cho em biết với.em xin hậu tạ
chào anh!
nếu chim đã lộn mèo theo em là do mình ép nó quá sẽ lộn hoặc chim căng mà anh treo con khác trên đầu nó nó ức chim nó cũng sẽ lộn. theo em thì cách duy nhất là làm lại từ đầu. cho em nó vào lồng ép căng dây qua đầu nó cao hơn khoảng 30 thôi rồi trùm lồng lại. cu 2 ngày mình kéo áo lồng ra 1 tí và nhớ trong giai đoạn này cho chim ăn ít thôi nha. đó là kinh nghiệm của em mong anh em góp ý thêm. thân
  #17 (permalink)  
Cũ 19-12-2011, 22:43
Thành viên mới

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 4 lần trong 2 bài viết
Chào bạn
Chim bị lộn thì hết thuốc chữa, chỉ có cột chân nó vào thôi..hehe. Có thể giảm trong một thời gian nào đó(không hết nha), hoặc nuôi trong avary thì không thấy lộn nữa bỏ vào lồng rùi lại như cũ hehe... đó là tật của con chim rồi, tốt nhất nên mua bổi mà chơi hoặc cho em nó về với thiên nhiên. Nói chung là do mình thích chơi kiểu gì. Có vài lời đóng góp. Thân
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới minhdh vì bài viết hữu ích này:
  #18 (permalink)  
Cũ 24-12-2011, 11:27
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 24
Được cảm ơn 25 lần trong 13 bài viết
Bổi nhà em ko ngoái, ko lộn, may quá, mỗi tội nhát, cứ cho ăn, vệ sinh lồng là y như quạt máy phạch phạch, mệt hết cả người.
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới hotboy12a3 vì bài viết hữu ích này:
  #19 (permalink)  
Cũ 25-12-2011, 16:16
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 498
Được cảm ơn 343 lần trong 58 bài viết
Bạn thử đổi lồng thái xem...
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới duc_hungyen vì bài viết hữu ích này:
  #20 (permalink)  
Cũ 29-12-2011, 17:17
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 304
Được cảm ơn 215 lần trong 102 bài viết
Vì sao bác không đặt của bác gì ở bưu điện hà đông 1 cái hộc 200k mà nhốt vào nhỉ
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài