DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > CHIM CẢNH CỦA THÀNH VIÊN

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #1 (permalink)  
Cũ 20-08-2010, 11:50
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 247
Được cảm ơn 599 lần trong 153 bài viết
Chim Họa Mi của tansuphi

Chim Họa Mi của tansuphi

Hôm trước pots bài bên chuyên mục hội nhóm chơi chim cảnh thấy không đúng chỗ cho lắm. Nay chuyển xang đây cho phù hợp, mời anh em ghé thăm và cùng thưởng thức.

Trước hết là con đuôi xòe hót múa:

Ca sỹ móng mèo:
Mắt đỏ hót buổi sáng:

Mắt bé hót:
Trả lời kèm theo trích dẫn
Đã có 103 thành viên gửi lời cảm ơn tới tansuphi vì bài viết hữu ích này:
0915553286, 23032009, 7unglovely, AirSupply, alochaymau, anhtuyenclub, arowana_ănlồn, Đỗ Anh Tuấn, bachbossho, batau86, big-boy, bong_ruou, boyht, caoquy8x, carodong, Chim chuot, chutambac95, cuongcoi903, damson82, Dũng CC, diepna, Dinh Ngoc, dohuylam, dokhuyen_dinh, duccanh174, duckhoabg, Ducminh_hnvn, echcon3099, fc.36.chymkute, GaConOnline, ganoianhtuan, Gà_Già_80, girl_ok_yeah, Google_1992, hainx708, ha_nhan_giang, hhd_73yb@yahoo.com, hnl1979, hoamihot1, hoang an, hoangdoberman, hoasac, hunggau6666, Khoanguyen, kienbn, kienyenbai, kjz0404, Lampleiku, langtutinhdoc, Leo198xhn, long_linh, luciano, LucNgan, mamdg, manhcuong999, manh_hungc@yahoo.com, MộtChaiNằmNgữa, Mi Kòi, Mi Thanh Xuân, minhcapital, minhngoc_dong, minhvu0310, Mr.cu, M_aut84, Núi, nguyen thanh, nguyenbagiau, nguyenbinhth, nhocquandui, ninhlam, phanquanghai, phutd, QuachDinhHa, quangkbbp, quangninh, quythuong, Reporter, ryan142, Sangnh, saola, Sơn Kê, Sư Tổ, tan_hoami, THAIYEN80, thanhtung850902, thanhvang123, thuha, tiencuong, tieulangtu_96, tinhkhang, tintin354, toanthangps, tppt, Trần Danh Tuyên, tuandlcl, tuanvieng, tungtom8008, vabn, vbc90, Vtpgv, vuongthebang, vu_phong, zipbo999
  #2 (permalink)  
Cũ 20-08-2010, 11:59
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 393
Được cảm ơn 354 lần trong 185 bài viết
haha anh tân đã sang đây rồi. bên svc dạo này mạng kém quá vào cũng khó. anh làm ơn sang nghía hộ em con bên topic ( họa mi chọi em mới tuyển) với. và cho em hỏi là chim bị hơi đơ đốt sát móng ko quặp được vào cầu hẳn thì chữa thế nào anh? có lúc nó quặp được, chưa hỏng hẳn anh ah. thank
Đã có 8 thành viên gửi lời cảm ơn tới boyht vì bài viết hữu ích này:
  #3 (permalink)  
Cũ 20-08-2010, 13:40
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 97
Được cảm ơn 71 lần trong 41 bài viết
Bác tansuphi đúng là cao thủ nuôi mi, nhìn mấy con của bác mà em thèm quá. Những bài viết của bác ở svc thật bổ ích cho ai yêu thích và đang nuôi họa mi. Cám ơn bác!
Đã có 8 thành viên gửi lời cảm ơn tới alochaymau vì bài viết hữu ích này:
  #4 (permalink)  
Cũ 20-08-2010, 14:07
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 93
Được cảm ơn 58 lần trong 38 bài viết
Bác tansuphi nuôi HM chú nào cũng béo tròn, nhìn mê li. Em đã đọc bài làm cám của bác rồi, đợi chú HM nhà em thay lông xong em sẽ áp dụng xem sao. Tks
Đã có 7 thành viên gửi lời cảm ơn tới saola vì bài viết hữu ích này:
  #5 (permalink)  
Cũ 20-08-2010, 14:19
Thành viên chính thức

Nơi cư ngụ: Thầy mo Tà Lèng-Mường nhé-Điện Biên ^^!
Cảm ơn: 14
Được cảm ơn 36 lần trong 19 bài viết
chú tân sang đây rồi. Thú thực trong các clip của chú cháu ưng ý nhất cai clip " Ca sĩ mỏ kênh Clip 2" con đấy đúng là hàng khủng chân cành đào hót mê ly.
Đã có 7 thành viên gửi lời cảm ơn tới hưngdbp vì bài viết hữu ích này:
  #6 (permalink)  
Cũ 20-08-2010, 14:29
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 56
Được cảm ơn 170 lần trong 61 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới cugay2010
Nhân tiên đây xin hỏi bác tansuphi tý, chả là em có 1 chú mi mới mua về bác ạ mua tại Lạng Sơn người bán mí nói đã nuôi được 1 năm rồi, chông nó thì thuàn bác ạ, em mua nhốt vào cái lồng gỗ để vận chuyển về được 2 hôm thì thấy nó hót trộm, đến bây giơqf là 15 ngày rồi nó đã hót nhưng ít, còn hót chuyện thì cả ngày luôn, nhưng hót rất to đứng cách 20m vẫn nghe được, em thấy nó hót chuyện rất hay, nhiều giọng lắm (nhà em không có mi mái). Vậy em xin hoie bác nó hót chuyện như thế thì nuôi 1 thời gian nữa nó có hót nhiều không. Mong bác chỉ giúp, cảm ơn bác nhiều
Đã có 5 thành viên gửi lời cảm ơn tới cugay2010 vì bài viết hữu ích này:
  #7 (permalink)  
Cũ 20-08-2010, 14:53
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 73
Được cảm ơn 69 lần trong 32 bài viết
Chào Anh tansuphi ! Tôi đã dược nghe và thưởng thửc giọng hót của mấy chú My hàng khủng của Anh rồi. Nay qua đây lại được chiêm ngưỡng tiếp ! Nghe quá đã. Anh cho hỏi mấy chú này Anh có ý định nhượng lại không? Nếu có thì giá cả thế nào? Xin Anh bật mí cho ! Chào Anh.
Đã có 5 thành viên gửi lời cảm ơn tới thuyvnpt vì bài viết hữu ích này:
  #8 (permalink)  
Cũ 20-08-2010, 15:15
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 247
Được cảm ơn 599 lần trong 153 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi cugay2010 Xem Bài gửi
Nhân tiên đây xin hỏi bác tansuphi tý, chả là em có 1 chú mi mới mua về bác ạ mua tại Lạng Sơn người bán mí nói đã nuôi được 1 năm rồi, chông nó thì thuàn bác ạ, em mua nhốt vào cái lồng gỗ để vận chuyển về được 2 hôm thì thấy nó hót trộm, đến bây giơqf là 15 ngày rồi nó đã hót nhưng ít, còn hót chuyện thì cả ngày luôn, nhưng hót rất to đứng cách 20m vẫn nghe được, em thấy nó hót chuyện rất hay, nhiều giọng lắm (nhà em không có mi mái). Vậy em xin hoie bác nó hót chuyện như thế thì nuôi 1 thời gian nữa nó có hót nhiều không. Mong bác chỉ giúp, cảm ơn bác nhiều
Nó hót chuyện nhiều là giai đoạn chuẩn bị nổi đấy, bạn cứ yên tâm chăm nó cho tốt, đừng đi dượt vội và kiếm được cho nó con vợ nữa là tốt nhất. chúc bạn thành công.
Đã có 7 thành viên gửi lời cảm ơn tới tansuphi vì bài viết hữu ích này:
  #9 (permalink)  
Cũ 20-08-2010, 17:54
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 326
Được cảm ơn 313 lần trong 192 bài viết
nuôi thế mới là nuôi, chim thế mới là.............
Đã có 5 thành viên gửi lời cảm ơn tới Dũng CC vì bài viết hữu ích này:
  #10 (permalink)  
Cũ 20-08-2010, 18:25
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 83
Được cảm ơn 101 lần trong 63 bài viết
Càng xem càng mê tít...chúc mừng bạn sang đây nha, bên SVC mạng hơi chán!
Đã có 8 thành viên gửi lời cảm ơn tới AirSupply vì bài viết hữu ích này:
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài