DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > CHIM CẢNH CỦA THÀNH VIÊN

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #1 (permalink)  
Cũ 15-04-2011, 13:57
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 421
Được cảm ơn 247 lần trong 121 bài viết
khuyên uống nhiều nước.

khuyên uống nhiều nước.

mong các Pro giúp. em có chú khuyên nuôi lâu rồi (vẫn chưa líu) thời gian này không hiểu sao chú ta uống nước nhiều lắm mỗi ngày hơn một cóng thủy tinh nước. hôm nào đi làm về cũng thấy cóng nước khô cong. chú ta ăn cùng một loại cám như những con khác nhưng chúng đều ko sao chỉ có mỗi chú ta là như vậy. các bác có cao kiến gì cho em ko ạh Thanks các bác
Trả lời kèm theo trích dẫn
  #2 (permalink)  
Cũ 15-04-2011, 17:36
tomyhp
Guest

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi khai_nb Xem Bài gửi
mong các Pro giúp. em có chú khuyên nuôi lâu rồi (vẫn chưa líu) thời gian này không hiểu sao chú ta uống nước nhiều lắm mỗi ngày hơn một cóng thủy tinh nước. hôm nào đi làm về cũng thấy cóng nước khô cong. chú ta ăn cùng một loại cám như những con khác nhưng chúng đều ko sao chỉ có mỗi chú ta là như vậy. các bác có cao kiến gì cho em ko ạh Thanks các bác
trước em nó như vậy k ạ
phân em nó chắc toàn nc
nếu thế giống 2 em trước em nuôi, cái này phải kiên trì thui ạ, bác cho 1 2 lá chè vào cóng sẽ cải thiện đó, nhưng để khỏi thì còn mướt lắm, em bị 2 em rồi nên em biết chữa mọi cách vẫn k hết, cuối cùng phải hạ cám bavi` trộn ít lòng trứng thôi và 1 time em nó cũng đã khỏi 1 ngày nửa cóng nc
chúc chim em sớm khỏi
Đã có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới vì bài viết hữu ích này:
  #3 (permalink)  
Cũ 15-04-2011, 22:24
Thành viên chủ chốt

Nơi cư ngụ: Thanh xuân_Hà Nội
Cảm ơn: 63
Được cảm ơn 190 lần trong 137 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới policemechim
chắc e nó bị nóng. con nhà e cũng uống nước nhiều lắm nhưng phân vẫn bt ko có biểu hiện gì. cho e it chuối vào xem có thay đổi được gì ko
  #4 (permalink)  
Cũ 16-04-2011, 09:50
Thành viên chủ chốt

Nơi cư ngụ: Nghệ An
Cảm ơn: 1,075
Được cảm ơn 1,486 lần trong 672 bài viết
cứ kệ nó đi.uống nhiều di ị nhiều.em có em khuyên như thế 1 năm rồi,vấn líu như điên
  #5 (permalink)  
Cũ 16-04-2011, 18:12
Thành viên tích cực

Nơi cư ngụ: Hà Nội
Cảm ơn: 84
Được cảm ơn 100 lần trong 67 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi tomyhp Xem Bài gửi
trước em nó như vậy k ạ
phân em nó chắc toàn nc
nếu thế giống 2 em trước em nuôi, cái này phải kiên trì thui ạ, bác cho 1 2 lá chè vào cóng sẽ cải thiện đó, nhưng để khỏi thì còn mướt lắm, em bị 2 em rồi nên em biết chữa mọi cách vẫn k hết, cuối cùng phải hạ cám bavi` trộn ít lòng trứng thôi và 1 time em nó cũng đã khỏi 1 ngày nửa cóng nc
chúc chim em sớm khỏi
con khuyên non của mình cũng thế, ngày xơi hơn ống nc, hôm qua làm theo chú tomy này cho thêm lá chè vào ống mút thế là khỏi, 2 ngày mới hết gần 1 ống, phân lại thành khuôn và khô hơn nhiều
  #6 (permalink)  
Cũ 16-04-2011, 18:37
tomyhp
Guest

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi toite Xem Bài gửi
con khuyên non của mình cũng thế, ngày xơi hơn ống nc, hôm qua làm theo chú tomy này cho thêm lá chè vào ống mút thế là khỏi, 2 ngày mới hết gần 1 ống, phân lại thành khuôn và khô hơn nhiều
hihi chúc mừng bác, may là em của bác chưa đến lỗi hỏng đường ruột nên chữa k thành vấn đề
chứ trước 2 em của em cực nhọc lắm, cứ cho lá chè thì uống ít phân khô, nhưng bỏ lá chè lại bét nhè xôi chè, hic hic, phải kiên trì mãi + hạ cám jo` em nó cũng đã khỏi
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới vì bài viết hữu ích này:
  #7 (permalink)  
Cũ 17-04-2011, 21:05
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 421
Được cảm ơn 247 lần trong 121 bài viết
cám ơn các bác. con chim của em phân bình thường ko đến nỗi nát. mới ngày rồi bận nên cũng chẳng làm theo cách của bác Tomyhp được. lát em thử xem. thanks các bác nhiều
  #8 (permalink)  
Cũ 17-04-2011, 21:31
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 2
Được cảm ơn 73 lần trong 29 bài viết
bạn nên ktra xem là do em nó uống nhiều nước thật hay tại em nó tắm cóng mà nhanh hết nước như vậy
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới rooney vì bài viết hữu ích này:
  #9 (permalink)  
Cũ 20-04-2011, 09:12
Thành viên chính thức

Nơi cư ngụ: Hà Nội
Cảm ơn: 16
Được cảm ơn 26 lần trong 20 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi tomyhp Xem Bài gửi
...trước 2 em của em cực nhọc lắm, cứ cho lá chè thì uống ít phân khô, nhưng bỏ lá chè lại bét nhè xôi chè, hic hic, phải kiên trì mãi + hạ cám jo` em nó cũng đã khỏi
Mình cũng có 1 em ở nhà bị y hệt thế này, như người nghiện chè bên cạnh hộp cám lại có gói chè nhỏ nhỏ để thay nước thì bỏ 1,2 cánh chè vào :( chắc phải thử biện pháp hạ cám của bro..
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới tekizp vì bài viết hữu ích này:
  #10 (permalink)  
Cũ 21-04-2011, 08:32
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 64
Được cảm ơn 75 lần trong 53 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi khai_nb Xem Bài gửi
Chim Khoen của bạn đã thay lông chưa ? Mình nghĩ em nó có hiện tượng thay lông, nếu chưa thay lông bạn đổi cám nhạt cho em nó ăn là thay lông à .............ko đúng bỏ qua nha
Đã có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới chaomaonon vì bài viết hữu ích này:
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài