DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CÁC LOẠI CÁ KHÁC > CÁ ĐĨA - DISCUS > Kinh nghiệm nuôi Cá Đĩa

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #1 (permalink)  
Cũ 19-02-2011, 08:21
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 8 lần trong 4 bài viết
thức ăn cho cá đĩa

thức ăn cho cá đĩa

Em là lính mới, muốn nuôi cá đĩa nhưng hơi ngại về thức ăn cho cá như trùn, thịt bò... vậy em có thể cho cá đĩa ăn laọi thức ăn khô ( cám) như của cá bảy màu được ko ah? xin các bác chỉ giúp em với.

xin cảm ơn
Trả lời kèm theo trích dẫn
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới tuanminh121 vì bài viết hữu ích này:
  #2 (permalink)  
Cũ 19-02-2011, 08:39
Thành viên chủ chốt

Nơi cư ngụ: Hà Nội
Cảm ơn: 2,409
Được cảm ơn 1,252 lần trong 429 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi tuanminh121 Xem Bài gửi
Em là lính mới, muốn nuôi cá đĩa nhưng hơi ngại về thức ăn cho cá như trùn, thịt bò... vậy em có thể cho cá đĩa ăn laọi thức ăn khô ( cám) như của cá bảy màu được ko ah? xin các bác chỉ giúp em với.

xin cảm ơn
Thế thì bác cũng đừng ăn thịt lợn thịt bò nữa, chuyển qua ăn cơm với rau xem thế nào
Cá đĩa ăn thức ăn khô được, nên chọn loại thức ăn dạng mảnh chứ đừng chọn loại hạt, muốn cá ăn khô thì phải tập cho cá ăn khá lâu mới quen đó vì bản thân cá đĩa khá chảnh ăn và đồ khô k phải là món khoái khẩu của chúng nó, nếu bạn nuôi ít cá thì khuyên thật là cho cá ăn sâu đỏ đông lạnh hay tim bò bán ngoài hàng cá đó, chỉ tốn thêm thời gian rã đông thôi chứ cũng k mất thời gian lắm đâu.
Đã có 4 thành viên gửi lời cảm ơn tới nbtuan vì bài viết hữu ích này:
  #3 (permalink)  
Cũ 19-02-2011, 09:11
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 8 lần trong 4 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi nbtuan Xem Bài gửi
Thế thì bác cũng đừng ăn thịt lợn thịt bò nữa, chuyển qua ăn cơm với rau xem thế nào
Cá đĩa ăn thức ăn khô được, nên chọn loại thức ăn dạng mảnh chứ đừng chọn loại hạt, muốn cá ăn khô thì phải tập cho cá ăn khá lâu mới quen đó vì bản thân cá đĩa khá chảnh ăn và đồ khô k phải là món khoái khẩu của chúng nó, nếu bạn nuôi ít cá thì khuyên thật là cho cá ăn sâu đỏ đông lạnh hay tim bò bán ngoài hàng cá đó, chỉ tốn thêm thời gian rã đông thôi chứ cũng k mất thời gian lắm đâu.
vânng, thanks bác nhiều.
  #4 (permalink)  
Cũ 22-02-2011, 14:15
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 104
Được cảm ơn 226 lần trong 189 bài viết
rả đông chi cho mệt thả vào tụi nó rỉa tí là tan ra ah

Thanh lý cá dĩa cuối năm nhé có red và bồ câu albino nhé
0988329889 Khoa
Đã có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới nguyenquan2605 vì bài viết hữu ích này:
  #5 (permalink)  
Cũ 24-02-2011, 01:05
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 30
Được cảm ơn 7 lần trong 7 bài viết
Đúng thế, em bỏ vào là hết liền , vào bụng là tan hết
  #6 (permalink)  
Cũ 26-02-2011, 02:04
Thành viên tích cực

Nơi cư ngụ: Hkiem , HN
Cảm ơn: 83
Được cảm ơn 124 lần trong 78 bài viết
rã đông cho đỡ viêm họng ...
sâu đỏ tươi ... đầy đủ chất dd ko mấy bak , e đang cần vỗ béo mấy e còm còm ... chắc phải pha thêm ông thọ cho cá bú ngoài cho chất lượng , các bak nhảy
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới thedragons vì bài viết hữu ích này:
  #7 (permalink)  
Cũ 17-09-2011, 10:43
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 1,283
Được cảm ơn 1,709 lần trong 973 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi tuanminh121 Xem Bài gửi

xin cảm ơn
ăn cám ko đủ chất dinh dưỡng với mau hư nước lắm,cá nhỏ thì ăn trùn chỉ mau lớn,dày mình(mập) cho ăn tim bò,thịt bò hạt lựu,tôm,tép nhỏ,sung thì cá lóc con,ok
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới tieu long vì bài viết hữu ích này:
  #8 (permalink)  
Cũ 17-09-2011, 11:17
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 555
Được cảm ơn 1,241 lần trong 664 bài viết
Mình có 13 con cá đĩa nuôi chung với cá rồng được gần 2 năm nay. Mình không có thời gian nên chỉ cho cá đĩa ăn thịt bò xay đông lạnh. Mỗi bữa chặt 1 miếng bỏ thẳng vào bể. Chưa kịp rã đông thì đã xơi hết. Cá đĩa rất khỏe và dày mình. Tuy nhiên, nếu muốn lên màu đẹp thì nên trộn thêm vitamin và tảo (nhất là thức ăn kích thích lên màu) khi xay thịt bò!
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới Small man vì bài viết hữu ích này:
  #9 (permalink)  
Cũ 19-09-2011, 16:30
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 698
Được cảm ơn 2,478 lần trong 493 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi nbtuan Xem Bài gửi
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Small man Xem Bài gửi
Mình có 13 con cá đĩa nuôi chung với cá rồng được gần 2 năm nay. Mình không có thời gian nên chỉ cho cá đĩa ăn thịt bò xay đông lạnh. Mỗi bữa chặt 1 miếng bỏ thẳng vào bể. Chưa kịp rã đông thì đã xơi hết. Cá đĩa rất khỏe và dày mình. Tuy nhiên, nếu muốn lên màu đẹp thì nên trộn thêm vitamin và tảo (nhất là thức ăn kích thích lên màu) khi xay thịt bò!

Đồng quan điểm với Tuấn và bác Small man. Hihi
  #10 (permalink)  
Cũ 19-09-2011, 20:59
Thành viên chủ chốt

Nơi cư ngụ: hà nội
Cảm ơn: 1,463
Được cảm ơn 642 lần trong 377 bài viết
các bác cho em hỏi mua tim bò ở đâu thế.. em tìm mãi mà chả chỗ nào bán cả
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài