DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CÁC LOẠI CÁ KHÁC > CÁC LOẠI CÁ KHÁC > Cá nước ngọt

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #1 (permalink)  
Cũ 25-08-2010, 19:00
Thành viên chủ chốt

Nơi cư ngụ: Cần Thơ City
Cảm ơn: 543
Được cảm ơn 840 lần trong 612 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới quanghuytong
cách nuôi cá chuôt và lông gà

cách nuôi cá chuôt và lông gà

mình đang kết 2 loại này nhưng kô bik nó ra sao !! cá chuột kô bik nuôi dễ kô ? ăn gì ?
lông gà cũng vậy ? mình ra tiêm hỏi thấy lông gà người ta bỏ 1 cái lọ thủy tinh vào hồ cho nó chui vào trong đó !! mấy bạn giúp mình với
tư vấn góp ý giúp mình nha
Trả lời kèm theo trích dẫn
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới quanghuytong vì bài viết hữu ích này:
  #2 (permalink)  
Cũ 25-08-2010, 19:10
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 10 lần trong 8 bài viết
Số ảnh gửi tại gallery: 6
de cho an cam va sau do
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới hoangthuc82 vì bài viết hữu ích này:
  #3 (permalink)  
Cũ 25-08-2010, 20:30
Thành viên chủ chốt

Nơi cư ngụ: hà nội
Cảm ơn: 1,232
Được cảm ơn 746 lần trong 500 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới d2_fish_HN
cả hai loại bác hỏi em đều nuôi. chuột thì bao nhêu loại . thế bạn hỏi loại nào . còn lông gà rất khỏe . dễ sống thích ăn mồi sống rất háu ăn nhưn thức ăn khô nó cũng ăn. bạn thả các loại thức ăn khô chìm thì nó mới ăn đc. hoặc bạn thả một miếng thị bò hay lợn cũng đc nó háu ăn lắm chơi hết ngay. mình nuôi cùng cá đĩa nên nên tim bò thừa của cá đĩa nó chơi sạch. nuôi đc 1 tháng mà dài thêm 3cm hết hồn do mình cho nó ăn nhiều thức ăn tươi quá thôi ko thì cũng ko nhanh đến vạy. chắc bạn hỏi chuột hổ nam mý ah. thoải mái nó là 1 dòng cá khỏe. nhìn chung thì chuột nào cũng khỏe
  #4 (permalink)  
Cũ 25-08-2010, 21:04
Thành viên chủ chốt

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi d2_fish_HN Xem Bài gửi
cả hai loại bác hỏi em đều nuôi. chuột thì bao nhêu loại . thế bạn hỏi loại nào . còn lông gà rất khỏe . dễ sống thích ăn mồi sống rất háu ăn nhưn thức ăn khô nó cũng ăn. bạn thả các loại thức ăn khô chìm thì nó mới ăn đc. hoặc bạn thả một miếng thị bò hay lợn cũng đc nó háu ăn lắm chơi hết ngay. mình nuôi cùng cá đĩa nên nên tim bò thừa của cá đĩa nó chơi sạch. nuôi đc 1 tháng mà dài thêm 3cm hết hồn do mình cho nó ăn nhiều thức ăn tươi quá thôi ko thì cũng ko nhanh đến vạy. chắc bạn hỏi chuột hổ nam mý ah. thoải mái nó là 1 dòng cá khỏe. nhìn chung thì chuột nào cũng khỏe
cá chuột ở mấy tiệm cá mình mua chỉ có 2 loại ! 1 loại màu hơi hồng hồng đuôi đỏ , 1 loại xanh đen đuôi đỏ !! hixxx chưa nuôi lần nào nên sợ nó ngủm quá !!
cá lông gà mình thấy tiệm bán có bỏ cái lọ thủy tinh trong vào cho nó chui vào trong đó !! cá của bạn có bỏ cái gì cho nó trú kô ? mình nghe người bán nói cá đó khó nuôi lắm !! nên kô dám mạo hiểm
mình đang đinh nuôi chung với cái hồ cá tàu , chép , và con trường giang hổ của bạn !! hihi mà sợ nó bị cá chép hút quá ah` !!
p/s : bạn có thể cho mình vài tấm hình hồ cá của bạn kô ?
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới quanghuytong vì bài viết hữu ích này:
  #5 (permalink)  
Cũ 25-08-2010, 21:35
Thành viên chủ chốt

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi quanghuytong Xem Bài gửi
cá chuột ở mấy tiệm cá mình mua chỉ có 2 loại ! 1 loại màu hơi hồng hồng đuôi đỏ , 1 loại xanh đen đuôi đỏ !! hixxx chưa nuôi lần nào nên sợ nó ngủm quá !!
cá lông gà mình thấy tiệm bán có bỏ cái lọ thủy tinh trong vào cho nó chui vào trong đó !! cá của bạn có bỏ cái gì cho nó trú kô ? mình nghe người bán nói cá đó khó nuôi lắm !! nên kô dám mạo hiểm
mình đang đinh nuôi chung với cái hồ cá tàu , chép , và con trường giang hổ của bạn !! hihi mà sợ nó bị cá chép hút quá ah` !!
p/s : bạn có thể cho mình vài tấm hình hồ cá của bạn kô ?
lông gà khỏe lắm nên cho cái j có thể chui đc cho nó chui nó thích chui rúc. con hai loại chuột bạn nói thì nó hơi yếu khi nhiệt độ tăng cao tùy người nuôi đc loại chuột nay. nói chung đây là 2 dòng chuột yếu nhất trong họ chuột gọi là hồng xá hắc sá. nuôi hai dòng này nên nuôi từ mùa rét trở đi thì nó khỏe. nó hay mút nhờn cá to đó. mình vứt đi chục con hai loại to bằng ngón tay tội mút nhờn cá đĩa. nuôi chuột hổ , gốc trúc . bạch đi bạn ah. trg giang hổ thì yên tâm đi
  #6 (permalink)  
Cũ 25-08-2010, 22:00
Thành viên chủ chốt

để mình tìm cá chuôt khác !! mình thấy có 1 loại chuộ khác mắc tiền đuôi đỏ mình thì sọc vàng sọc đen !! cá chuột đó có ok kô bạn ? trường giang hổ có cần cái gì cho nó trong hồ kô ?
  #7 (permalink)  
Cũ 25-08-2010, 22:11
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 370
Được cảm ơn 196 lần trong 137 bài viết
Bạn nuôi chuột mỹ cùng lông vũ ý, nuôi giống nhau và dùng chung thức ăn (sâu đông lạnh, giun, thịt bò) và sở thích của 2 loại này là thích nằm tổ (tối đến nó hay vào tổ hoặc ăn no cũng hay vào). Còn trường giang hổ thì mình chưa nuôi, chắc thức ăn cũng giống 2 loại kia, chỉ khác là không vào tổ. Chúc bạn tìm được cá ưng ý!
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới thanhtre83 vì bài viết hữu ích này:
  #8 (permalink)  
Cũ 25-08-2010, 22:16
Thành viên chủ chốt

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi quanghuytong Xem Bài gửi
để mình tìm cá chuôt khác !! mình thấy có 1 loại chuộ khác mắc tiền đuôi đỏ mình thì sọc vàng sọc đen !! cá chuột đó có ok kô bạn ? trường giang hổ có cần cái gì cho nó trong hồ kô ?
chuột hổ nam mỹ bạn ah. ok khỏe lắm . áp dụng như nuôi trg giang hổ thôi. ko trg giang hổ ko cần gì cả . cho con lông gà cái hang đá hay cái j chui đc là đc
  #9 (permalink)  
Cũ 25-08-2010, 23:06
Thành viên chủ chốt

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi d2_fish_HN Xem Bài gửi
chuột hổ nam mỹ bạn ah. ok khỏe lắm . áp dụng như nuôi trg giang hổ thôi. ko trg giang hổ ko cần gì cả . cho con lông gà cái hang đá hay cái j chui đc là đc
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi thanhtre83 Xem Bài gửi
Bạn nuôi chuột mỹ cùng lông vũ ý, nuôi giống nhau và dùng chung thức ăn (sâu đông lạnh, giun, thịt bò) và sở thích của 2 loại này là thích nằm tổ (tối đến nó hay vào tổ hoặc ăn no cũng hay vào). Còn trường giang hổ thì mình chưa nuôi, chắc thức ăn cũng giống 2 loại kia, chỉ khác là không vào tổ. Chúc bạn tìm được cá ưng ý!
cám ơn lời góp ý của 2 bạn !! mình sẽ mua nuôi thử ..... mong 2pic duy trì và 2 bạn thường online để có gì trong quá trình nuôi giúp mình với nhé
  #10 (permalink)  
Cũ 26-08-2010, 12:29
Thành viên chủ chốt

thông báo mới là !! mình vừa mới mua 1 lông gà 1 trường giang hổ !! lông gà thì chui vào trong góc tối miết kô ra ăn !! trường giang hổ bỏ vào khoảng nửa giơ sau đậm màu lên và rảo khắp vòng hồ .... rẩt khỏe và ăn cũng khá khá ....
lông gà nó ăn khi nào vậy bạn ? d2_fish ?
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài