DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CÁ RỒNG - AROWANA - DRAGON FISH > CÁ RỒNG CỦA CÁC THÀNH VIÊN

CÁ RỒNG CỦA CÁC THÀNH VIÊN Hãy chia sẻ chú cá thân yêu của mình ở đây

Loading

arowana

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #1 (permalink)  
Cũ 26-05-2009, 20:58
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 7 lần trong 2 bài viết
Video Thanh Long nhà e ăn cá xiêm , cho hỏi tại sao Rong nhà e chỉ xung khi gặp cá xiêm

Video Thanh Long nhà e ăn cá xiêm , cho hỏi tại sao Rong nhà e chỉ xung khi gặp cá xiêm

Đây là đoạn 2 đoạn video em rồng nhà e ăn cá xiêm . Có điểm đạc biệt không biết nên lo hay nên vui , cá rồng e thì bỏ cá 3 đuoi vào ăn rất từ tốn , có khi nó để sang ngày hôm sau ăn và có vẻ không thích thú gì , bỏ dế vào cũng tình trạng tương tự , bỏ sâu vào cũng tương tự , tức là không xung và chẳng thích thú gì ăn cả . Duy nhất khi e bỏ cá xiem vào , bất kể lớn bé , là e rồng nhà e xung đột xuất , rất xung , dí mấy con cá xiêm tới cung trời cuối đất , nhắm cá xiêm đop liên tục , quật tung hồ , nước bắn cả lên , nói chung là cực kỳ hung dữ khi gặp cá xiêm . Và ăn cho bằng hết . Vậy cho e hỏi đáng lo hay đáng mừng . Có cách nào cho e nó ăn dế cũng vậy không , chứ cá xiem thì e chịu không nổi , 1 con tới 4000/1con , mà e nó ăn 1 lần 8-10 con thì sao mà chịu nổi

Các bạn coi video sẽ rõ , cá e nó như bị nổi khùng khi gặp cá xiêm , bình thường rất khoan thai và chậm rãi

Cám ơn các bạn
Trả lời kèm theo trích dẫn
  #2 (permalink)  
Cũ 26-05-2009, 21:51
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 298
Được cảm ơn 408 lần trong 202 bài viết
Số ảnh gửi tại gallery: 20
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi nmt12 Xem Bài gửi
Đây là đoạn 2 đoạn video em rồng nhà e ăn cá xiêm . Có điểm đạc biệt không biết nên lo hay nên vui , cá rồng e thì bỏ cá 3 đuoi vào ăn rất từ tốn , có khi nó để sang ngày hôm sau ăn và có vẻ không thích thú gì , bỏ dế vào cũng tình trạng tương tự , bỏ sâu vào cũng tương tự , tức là không xung và chẳng thích thú gì ăn cả . Duy nhất khi e bỏ cá xiem vào , bất kể lớn bé , là e rồng nhà e xung đột xuất , rất xung , dí mấy con cá xiêm tới cung trời cuối đất , nhắm cá xiêm đop liên tục , quật tung hồ , nước bắn cả lên , nói chung là cực kỳ hung dữ khi gặp cá xiêm . Và ăn cho bằng hết . Vậy cho e hỏi đáng lo hay đáng mừng . Có cách nào cho e nó ăn dế cũng vậy không , chứ cá xiem thì e chịu không nổi , 1 con tới 4000/1con , mà e nó ăn 1 lần 8-10 con thì sao mà chịu nổi

Các bạn coi video sẽ rõ , cá e nó như bị nổi khùng khi gặp cá xiêm , bình thường rất khoan thai và chậm rãi

Cám ơn các bạn
Cá xiêm, cá lia thia hay cá chọi là một trong những món ăn mà cá rồng ưa thích nhất, và nhất là cá xiêm có màu đỏ (cũng như rết có màu đỏ vậy). Đặc tính này của cá rồng mình đã từng thấy qua nhưng đến giờ vẫn không hiểu, có lẽ do môi trường sống nguyên thuỷ ảnh hưởng đến đặc tính của nó.
Mong các cao nhân trên diễn đàn giải thích dùm anh em

Bạn có thể bỏ đói ít ngày để rèn cho nó ăn tôm và sâu để đỡ tồn "chiền".
  #3 (permalink)  
Cũ 26-05-2009, 22:44
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 288
Được cảm ơn 527 lần trong 307 bài viết
Ui chời, em này bị xoăn cả 2 bên mang hay sao ý. Trông sợ wwa'
  #4 (permalink)  
Cũ 26-05-2009, 23:16
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 238
Được cảm ơn 483 lần trong 278 bài viết
chú này đúng là mang có vấn đề rồi, bạn nên kiểm tra lại xem. Theo mình cái vụ ăn uống thì bạn nên cho nó ăn cái khác cho đa dạng. không ăn cho nhịn luôn là sẽ ăn thôi. Có thể thả thêm chú TH hoặc HK để kích thích tính săn mồi và ăn thức ăn khác của cá rồng.
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới Bend_Dragon vì bài viết hữu ích này:
  #5 (permalink)  
Cũ 27-05-2009, 07:50
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 328
Được cảm ơn 248 lần trong 183 bài viết
có jì đâu,như bò tót thấy màu đỏ là nó húc thôi,hjhj,mỗi loài đều có cách riêng của nó,nếu nó thích thì cứ cho nó ăn,thắc mắc chi cho đau đầu vậy b,con thanh vàng nhà mình khoái nhât món nhện,m thả nhện to thì nó xơi cả chân,k rơi ra sợi lông nào
  #6 (permalink)  
Cũ 27-05-2009, 09:51
Thành viên chính thức

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Bend_Dragon Xem Bài gửi
chú này đúng là mang có vấn đề rồi, bạn nên kiểm tra lại xem. Theo mình cái vụ ăn uống thì bạn nên cho nó ăn cái khác cho đa dạng. không ăn cho nhịn luôn là sẽ ăn thôi. Có thể thả thêm chú TH hoặc HK để kích thích tính săn mồi và ăn thức ăn khác của cá rồng.
cái kênh mang thì e biết rồi , lúc trước ở nhà thằng bạn , nó sợ hao điện nên trong hồ chẳng hề mở lọc và chẳng hề mở oxy gì cả , vậy mà e nó vẫn ok 2 năm , giờ về nhà e thì e đã đc 1 tháng cho vào hồ xịn đầy đủ oxy , loc 5 tầng ....nhưng cũng thế , thôi thì nếu cá ko die thì cứ để vậy chứ bik sao giờ , mình yêu con cá vì yêu nó , đâu cần đẹp hay xấu ... , còn cái mang thì lấy về nó đã bị thế rồi , mà các bạn thấy để vậy có nguy hiểm gì không nhỉ
  #7 (permalink)  
Cũ 27-05-2009, 14:38
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 328
Được cảm ơn 248 lần trong 183 bài viết
tốt hơn nên cắt phần vênh cho nó ra cái khác đẹp hơn,mang cá là bộ phận hô hấp,ví dụ như b hô hấp bằng lổ mũi mà lỗ mũi b có vấn đề thì sao,dĩ nhiên phải chữa cho lành mới thoải mái và dể thở
  #8 (permalink)  
Cũ 27-05-2009, 15:26
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 288
Được cảm ơn 527 lần trong 307 bài viết
Ko biết bạn thế nào chứ, mọi người cá bị xoăn là thi nhau đi chữa trị chứ ko để như vậy đâu. Nếu mà về sau nó vênh quá thì hở cả mang đỏ hỏn ở trong ra ý, ghê lắm.
  #9 (permalink)  
Cũ 27-05-2009, 18:01
Thành viên chính thức

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi louisnguyen Xem Bài gửi
tốt hơn nên cắt phần vênh cho nó ra cái khác đẹp hơn,mang cá là bộ phận hô hấp,ví dụ như b hô hấp bằng lổ mũi mà lỗ mũi b có vấn đề thì sao,dĩ nhiên phải chữa cho lành mới thoải mái và dể thở
thanks những ý kiến đóng góp của các anh , nhưng đụng tới dao kéo e cũng ngại , mà cả 2 năm nay e Rồng vẫn sống khoẻ cho nên e nghĩ để 1 thời gian nữa xem , chừng nào nó kênh mang mà ghê wá thì cắt . Không biết có ai rảnh cùng wa cắt với e không . E chưa cắt lần nào nên cũng ngại lắm mấy a ơi !! có hứng thú cùng cắt với e thì pm nhé . Thanks
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài